& B
[ SAFTNA US! “
BUWASA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
BUKOBA (BUWASA)

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA



YALIYOMO

] 2 N 3
ORODHA YA VIFUPISHO. .......ooniiitietiettente ettt ettt sttt st sb et e bt s it st e e b e e b e e e beesaeesate s bt e b e e beenneesneesneeenneen 5
UTANGULIZI. ...ttt ettt ettt et e s bt e s b et she e s at e et e e e bt e s bt e satesabeea bt eabe e beesmeeemteenbeenbeesbeennnenas 6
2. MADHUMUNI YA IMKATABAL. ..ottt ettt ettt sat e sttt e bt e s bt e s heesaeesabe s bt e b e e beeabeesbeesaseeabeenbeenbeesaeesanenas 7
3. ENEO LA HUDUIMAL.....cccccieietttee ettt e e e ettt et e e e e e sttt e e e e e e ea s aab e e aeeeeeseaaassbataaeeesseaaassbabaaeeesesasssseaaaeeas 7
L LY TN D ] o 111 VN 7

L TR 0 11 - TSP PP TO PRI 7

B.2. DRMA ...ttt h ettt e h e b e e h e e a et e bt e bt e bt e b et ehe e et e e bt e bt e eheesaneeareebe e beennes 7

o A Y E e T TRV T £ -4 PSP 7
5. HUDUMA ZITOLEWAZO. ........oettiiieiieiitteeee e e ettt e e e e s e seattte e e e e e s s e aabeeteeeeses s assbeeaeesssssansssraeaeesssssannsasaeeeessannns 8
6. AINA ZA WATEJA WA IMAMLAKAL. ...ttt ettt ettt et ettt e ettt et et e ee e e et e aeeeeeaeeeeeeeeeeeseeeeeeseeaseeeseaesesesanenes 10
7. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA IMTEJA. ..ottt sttt ettt st st s be e nns 11
8. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA ..........ccoccoiiiiiieiieneenee e 11
9. WAJIBU WA MAMLAKA KWA IMITEJA. ...ttt ettt ettt ettt e et e e e e e ee e e e e ee e e e e ee e e e e e e e e e e e s e e e e e e esesesesesesenes 13
10, HAKIE ZA IMAIMLAKAL. ... sssssssssssssssssnnas 14
11. WAJIBU WA MTEJA KWA IMAMLAKAL. ... .ottt sttt ettt e sbe e s bt e saeesate s bt e beesbeesbeesaeeeneeeneean 15
12, HAKI ZA WATEJA. ...ttt ettt he ettt e b e bt e s bt e s bt e e ae e e at e et e e beeeheesaeesabe s bt eabe e bt enbeesneeenteentean 15
13. NJIA ZA KULIPA ANKRA YA IMAIL ...ttt ettt sttt sttt et sb e s bt e sat e st s bt et e e bt e smeesmeeenteeneean 16
14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA. ... ssssssssssseaes 16
15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA ..ottt 17
L6, URUATILIAIL ...ttt ettt ettt et e ettt e e e e e e e bttt et e e e e e e e aa b e e et e e e e e e s e nn bbb et eeeeeea s nnsebeeeeeseeaaannseneeeeeessanan 17
17. KUTOA TAARIFA KWA WATEJAL. ...ttt ettt et e e e e ettt e e e e e s e e b e b et e eeeeeasanbebeeeeeeesesannseneeeeeeeaanan 18
18. MAPITIO YA IMEKATABAL. ...ttt ettt ettt st sttt e bt sttt e st e et e e bt e s bt e sae e st e sane e r e e neesmeesmeeenneenneen 19
19, IMAWASILIANOD. ...ttt sttt ettt e st s e st e bt e bt e s bt e s be e s ae e sae e et e e bt e sbeesaeesanesane e bt eneenneesmeeenreenreen 19
20, SAA ZA KAZL ..ottt ettt sttt sttt h et st e b e bt b e b et e et e et e E e e bt e e heesar e e ne e re e reenes 20



DIBAJI.

Kwa heshima kubwa napenda kuwasilisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja wa

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Manispaa ya Bukoba.

Mkataba ni makubaliano kati ya pande mbili kuhusu kufanya au kuendesha kazi au

kutekeleza jambo fulani katika jamii.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ahadi ya kimaandishi kati ya Mamlaka ya Majisafi
na Usafi wa Mazingira Bukoba (Mtoa huduma) na wapokeaji huduma hizo, ili kuweka
muundo wa ufuatiliaji, maelewano na utatuzi wa matatizo pale yanapojitokeza.
Ufuatiliaji wa karibu na upimaji wa mafanikio vitasaidia katika kukuza viwango vya

huduma na kuifanya Mamlaka iwajibike zaidi kwa Umma.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba (BUWASA) inaamini kuwa yeyote
anastahili kupata huduma yenye ubora wa hali ya juu kulingana na hali halisi ya
wakati husika. Aidha Mkataba huu unaweka wazi utaratibu wa kutumia katika
kushughulikia maoni au kero kuhusu huduma zetu zinazoweza kujitokeza katika

kutekeleza azma ya kutoa huduma bora.

lli kuweza kufanya kazi vyema inabidi Mkataba huu uwe hai kutokana na mahusiano
mazuri ya kikazi yanayotarajiwa kujengwa kati ya Mamlaka, wateja na wadau ili
kuboresha huduma zetu. Napenda kuchukua nafasi hii kuwashukuru wale wote
ambao kwa njia moja au nyingine wameshiriki katika kuandaa na kufanikisha toleo hili
la Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Toleo hili litakuwa na maana ikiwa lengo

lililokusudiwa litafikiwa na kuzaa matunda katika jamii yetu.



==\ Kﬁ%z
Bw.John Sirati

Mkurugenzi Mtendaji

Tarehe: 19/04/2022



ORODHA YA VIFUPISHO.
EWURA - Energy & Water Reguratory Authority (Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma

za Nishati ya Maiji).

BUWAGSA - Bukoba Water Supply & Sanitation Authority. (Mamlaka ya Majisafi na

Usafi wa Mazingira Bukoba).



UTANGULIZI.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba, imeandaa Mkataba wa Huduma
kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote
yanayohudumiwa na Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba, mambo
muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Bukoba, inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa
ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba kutoa

huduma kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma
zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba, kwani mkataba
huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika

kuwahudumia wateja.

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna
kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba
unaeleza taratibu za kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini
ya viwango vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho

hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya
kuongeza ufanisi wa utoaji wa huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja
yatafanyika kwa kushirikiana na wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu
uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila

baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja.



2. MADHUMUNI YA MKATABA.

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na
viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao Mamlaka itatumia
kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha,
Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi
ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na

Mamlaka.

3. ENEO LA HUDUMA.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo
mwaka 1998 Na inafanya kazi kwa mujibu wa sheria ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Na.5 ya mwaka 2019 kwa kutoa huduma maeneo ya Manispaa ya Bukoba,
Kayanga-Omurushaka (Karagwe), Kyaka-Bunazi & Mutukula (Missenyi), Muleba
(Muleba) na Kemondo, Maruku, Kanyangereko, Katerero, Karabagaine, Katoma &

Nyakato (Halmashauri ya Bukoba)

4. DIRA NA DHIMA.
4.1. Dira.
Kuwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mfano wa

kuigwaTanzania.
4.2. Dhima
Kutoa huduma ya Majisafi na salama inayotosheleza, pamoja na huduma ya
Usafi wa Mazingira kwa kutumia Watumishi wenye morali ya kazi.
4.3 Maadili ya Msingi
BUWASA kupitia wafanyakazi wake inadhamiria kudumisha maadili ya msingi
yafuatayo: -
e Bidii kazini
o Utii

e Uwajibikaji, kupenda kazi



e Kutoa huduma bora kwa wakati na kuzingatia haki sawa kwa wateja

e Kuwa tayari kufanya kazi wakati wowote tunapohitajika.

e Kuheshimu kanuni na taratibu

e Kutunza siri za mteja

e Kuwa na mahusiano mazuri kazini

e Matumizi bora ya rasilimali zilizopo

e Usafi na utanashati pamoja na kuhakikisha usafi wa mazingira katika vyanzo
vya maiji, maeneo ya mitambo na ofisi unazingatiwa

e Kutojihusisha na rushwa.

5. HUDUMA ZITOLEWAZO.

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba ni

(1) Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi.

(i)  Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka.

(i)  Uondoshaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao
hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka.

(iv)  Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na
wadau kuhusiana na huduma zetu.

(v)  Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

(vi)  Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka.

lli kuunganishiwa na huduma ya majisafi na huduma ya uondoaji wa majitaka,

mteja atapashwa kukamilisha hatua zifuatazo: -
MAJI SAFI: -

o Mteja afike Ofisi za Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufanya maombi na
kuingizwa kwenye mfumo, akiwa na picha moja ya passport pamoja na

kitambulisho kimoja wapo kati ya cha mpiga kura, NIDA au leseni ya



udereva.

e Baada ya kujiandikisha Wataalam wa Mamlaka watafanya ukaguzi (survey)
kwenye eneo/nyumba inayoombewa huduma ya maji na kutayarisha
gharama.

e Mteja atapata taarifa ya ukaguzi na gharama za kuungiwa maji ndani ya
siku nne (4) kuanzia tarehe aliyofanya maombi ya huduma kupitia simu
yake ya mkononi.

e Gharama zote zinazohusika zikiwemo za vifaa zitalipwa na mteja kupitia
malipo ya Serikali (control number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA,
MPESA, AIRTEL MONEY pamoja na T-PESA na kwa njia ya Mabenki na
mawakala wa CRDB, NMB, NBC na TCB.

Gharama zitakazohusika: -

1. Gharama za mabomba na viungio vinavyohitajika kuanzia bomba kuu hadi
kufika katika eneo/kiwanja cha mteja.

2. Gharama za kuchimba na kufukia mtaro wa bomba.

3. Gharama za usimamizi (Asilimia 20% ya gharama za vifaa pamoja na

uchimbaiji na ufukiaji wa mtaro).

Endapo mteja atafanya malipo atastahili kupata huduma hiyo ndani ya siku 7 za

kazi kuanzia tarehe atakayokuwa amefanya malipo.

lwapo kutakuwa na sababu zisizozuilika zitakazofanya mteja asipatiwe huduma

katika muda uliopangwa, Mamlaka itampa mteja taarifa rasmi.

Endapo mteja hatakuwa ameridhika na huduma atakayopewa ana haki ya

kuwasilisha maoni yake kitengo cha Huduma kwa Mteja.



HUDUMA YA MAJITAKA

Mamlaka kwa sasa inatoa huduma ya majitaka kwa njia ya magari ambayo
hunyonya kutoka kwenye septic tank ya wateja na kwenda kumwagwa kwenye

mabwawa ya maijitaka yaliyopo Nyanga.
lli kupata huduma ya Majitaka mteja anapaswa kuzingatia yafuatayo: -

(1) Mteja afike ofisi za huduma kwa mteja kwa ajili ya kuwasilisha ombi na
kuingizwa kwenye mfumo.

(i)  Wataalamu wa Mamlaka watafanya survey kwenye eneo ambalo
anahitaji kuondolewa majitaka.

(i) Baada ya hapo mteja atapewa gharama kupitia simu yake ya mkononi.

(iv)  Gharama za huduma ya majitaka zitalipwa na mteja kupitia malipo ya Serikali
(control number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA, MPESA, AIRTEL
MONEY pamoja na T-PESA na kwa njia ya Mabenki na mawakala wa CRDB,
NMB, NBC na TCB

TAHADHARI!

Mamlaka haitahusika na mapatano au malipo yoyote yatakayofanywa nje ya utaratibu

uliowekwa na Mamlaka.

6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA.

Mamlaka ya inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya

matumizi ya maji kama ifuatavyo:

(i) Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya

nyumbani mfano kuoga, kuosha vyombo, kufua nguo n.k.
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(i)  Wateja wa Taasisi, ambao ni Taasisi zote za Serikali, na zisizo za
Serikali, na Mashirika.

(iif)  Wateja wa Biashara wanaotumia maji kwa matumizi ya biashara.

(iv) Wateja wa Viwanda wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda.

(v)  Vilula vya kuuzia maji (Kiosk).

7. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA.

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na.1.
Aidha, endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani

ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2.

8. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji safi na usafi wa mazingira
zilizoidhinishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama

itakavyoelekezwa vingineyo na EWURA.

BEI ZA HUDUMA YA MAJISAFI -BUKOBA

JEDWALI NA. 1
Aina ya Bei zilizokuwa Bei zilizoidhinishwa
Mteja zinatumika
2017/18 2018/19 2019/20 |2020/21

Wateja wa 0-5 1,345 1,570 1,840 2,150
majumbani >5-10 1,370 1,600 1,870 2,190

Above 10 | 1,395 1,630 1,910 2,230
Taasisi 0-5 1,500 1,800 2,100 2,540

>5-10 1,545
Above 10 | 1,620
Biashara 0-5 1,510 1,860 2,200 3,000
>5-10 1,555
Above 10 | 1,640
Viwanda 0-5 1,810 2,200 2,600 3,000
>5-10 1,845
Above 10 | 1,915
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Vilula

750 1,500

1,500

1,500

WAT

1,385 1,613

1,888

2,206

BEI ZA HUDUMA YA MAJISAFI TAWI LA KARAGWE

Aina ya Mteja

Bei zinazotumika

Majumbani 1800
Taasisi 2000
Biashara 2500
Viwanda 2500
Vilula 2500

BEI ZA HUDUMA YA MAJISAFI TAWI LA MUTUKULA

Aina ya Mteja

Bei zinazotumika

Majumbani 1500
Taasisi 1500
Biashara 1500
Viwanda 1500
Vilula 1500

JUMUIYA YA WATUMIA MAJI KYAKA-BULIFANI

Aina ya Mteja

Bei zinazotumika

Majumbani

Taasisi

Biashara

Viwanda

Vilula

2500
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JUMUIYA YA WATUMIA MAJI - KEMONDO

Aina ya Mteja Bei zinazotumika

Majumbani 4000

Taasisi

Biashara

Viwanda

Vilula

2500

9. WAJIBU WA MAMLAKA KWA MTEJA.

Kutoa huduma bila upendeleo au kupokea rushwa.

Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora.

Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.

Kushiririkisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa
huduma ya maji.

Kujenga mahusiano mazuri na wateja.

Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayotolewa na wateja.
Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka ya maiji.
Kushirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa
ankara za maji.

Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza
vyanzo vya maji na kutunza mazingira.

Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za maji ikiwa ni pamoja
na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, ljumaa baada ya

saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili.

13



10. HAKI ZA MAMLAKA.

(i)
(ii)

(iif)

(iv)

(vi)

(vii)

Kulipwa kwa wakati ankra za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka.

Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30

baada ya kumpa notisi / ankra).

Kutobughudhiwa au kuzuiwa kufanya kazi kwa Mtumishi wa Mamlaka

wakati wa kutoa huduma.

Kusitisha huduma ya maji kwa wateja mahali ambapo atakiuka sheria na

taratibu za Mamlaka kwa: -

Kutolipa huduma ya maji aliyotumia kwa wakati uliopangwa.
Kukwepesha usomaiji wa dira ya maji au kuiharibu kwa madhumuni
ya kukwepa matumizi halisi.

Kuiba maji au kujiunganishia huduma ya maji kinyume cha sheria
(ilegal Connection).

Kutumia maji kinyume cha Mkataba mfano: kutumia maji kwa
matumizi ya biashara wakati Mkataba uliowekwa ni kwa matumizi
ya nyumbani.

Kuharibu mali ya Mamlaka, mfano: kukata bomba au kutoboa tenki
la maiji au kukata Rakiri (Seal) ya mita ya maiji.

Kumzuia Mfanyakazi wa Mamlaka kufanya kazi zake halali za
utoaji huduma ya maiji.

Kufanya shughuli yoyote ile kwenye vyanzo vya maji, mfano:
Kujenga, kulima au kufanya shughuli nyinginezo zinazoendana na

uharibifu wa mazingira sehemu hizo.

Kumkatia/kusitisha huduma ya maji kwa mteja iwapo atashindwa

kudhibiti uvujaji wa maji kwa wakati, mpaka hapo atakapotengeneza

mabomba yake.

Kumfungia mteja dira ya maji, kuisoma na kuifuatilia ili kujua matumizi

halisi ya mteja.
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11. WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA.

(i)

Kulipa ankra kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa
kuboresha huduma kwa wateja wake.

Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanahudumiwa.

Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zinazotolewa na Mamlaka.
Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji
wa taarifa sahihi.

Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji.

(vii) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na Majitaka.

12. HAKI

ZA WATEJA.

Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka.

Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.

Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi na malalamiko.

Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.

Kupata huduma bila kubaguliwa.

Kuhudumiwa kwa wakati, heshima na kwa kuzingatia sheria.

Kushirikishwa kwenye usomaiji wa dira zinazomwa kila mwezi.

Fursa ya kupata taarifa zinazohusu utendaji wa Mamlaka.

Kutoa/kuwasilisha malalamiko kwenye ngazi ya juu endapo hakuridhika na
uamuzi uliotolewa kwa malalamiko yake.

Kutoa/kuwasilisha maoni au pongezi kwa Mamlaka.

Fursa ya kutembelea miundombinu ya maji na kupata taarifa ya utendaji wa

Mamlaka kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Mamlaka.
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13. NJIA ZA KULIPA ANKRA YA MAII.

Wateja watatumiwa ankra kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za
kiganjani, yaani kwa njia ya MPESA, Airtel Money, TigoPesa, Halo Pesa and T-Pesa
pamoja na Mabenki na mawakala wao wa CRDB, NMB, NBC na TCB. Mamlaka haipokei

malipo yoyote ofisini.

14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA.
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba inapokea na kushughulikia

malalamiko kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake

kwa kutumia njia zifuatazo:

(1) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba zilizopo
Barabara ya Kitekele, Mtaa wa NHC Kata ya Kashai au karibu na ofisi za
Ujenzi. (Tanroads Kagera).

(i)  Kuandika barua pepe ambayo ni info@buwasa.go.tz au

Kuandika barua kwa njia ya Posta: -
Mkurugenzi mtendaiji
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba
Box 81
BUWASA.
(i)  Kuandika maoni na kuyawasilisha kwenye kiboksi cha maoni kilichopo ofisi
ya huduma kwa mteja.
(iv)  Kwa njia ya simu ya bure (Toll free) 0800712080
(v)  Kwa njia ya mitandao ya kijamii (Mamlaka_ya_maiji_bukoba (Instagram), Bukoba
Urban water Supply Authority (Face book) Whatsapp -0784085181, Tovuti ya

Mamlaka www.buwasa.go.tz pamoja na e-Mrejesho.
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15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA

Malalamiko ya wateja yatashughulikiwa kwa usiri kulingana na taratibu zilizopo. Mteja
mwenye malalamiko atatakiwa kuwasilisha lalamiko lake kwa njia zilizoainishwa hapo

juu. Baada ya mteja kuwasilisha lalamiko lake yafuatayo hufanyika:

v" Kuorodhesha lalamiko la mteja kwenye daftari na baadae kwenye mfumo.

v' Kuwasilisha lalamiko la mteja kwenye ldara au kitengo husika kwa aijili ya
kufanyiwa kazi.

v' Baadae kitengo cha huduma kwa mteja kitafuatilia na kutoa mrejesho kwa
mteja kuhusu lalamiko lake kupitia simu na kwa malalamiko yanayowasilishwa

kwa njia ya Maandishi yatajibiwa na kitengo husika kwa njia ya barua.

Aidha Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano (5) za kazi.
Endapo mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza
kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa
kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za

EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.

16. UFUATILIAJL.

BUWASA inafuatilia ubora wa utoaji huduma kwa kufanya yafuatayo:

» Ukusanyaji wa maoni ya upatikanaji wa huduma (service Delivery survey) zoezi
la ukusanyaji wa maoni toka kwa wateja hufanyika kupitia dodoso maalum
lilloandaliwa,kusambazwa kwa wateja na maoni yao hufanyiwa tathimini na
matokeo hutumika katika kuboresha huduma.

» Malalamiko yote yanayotolewa katika dawati la malalamiko pamoja na simu ya
Bure hufanyiwa kazi na ufuatiliaji hufanyika kupitia kitengo cha Huduma kwa
wateja “Customer Services”, Aidha, mfumo wa MAJIS hupokea tatizo kurudisha

mrejesho baada ya kufanyiwa kazi.
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17.

Barua zinazokuja kwa anuani ya Mkurugenzi mtendaji hupitiwa na Mkurugenzi
na huelekezwa kwenye Idara/kitengo husika ili iweze kushughulikiwa na
kupatiwa mrejesho.

Mitandao ya kijamii (whatapp Group, Instagram, Facebook) hutumika kupokea
na kufuatilia changamoto kisha kuzifanyia kazi na kurejesha taarifa kwa wadau.
Wasimamizi wa Kanda hufuatilia kila siku kuona changamoto zilizopo kwenye

maeneo yao na kuzitolea taarifa ya utekelezaji.

KUTOA TAARIFA KWA WATEJA.

Taarifa kuhusu usitishwaji wa huduma ya maji kutokana na ukarabati au
matengenezo yaliyokusudiwa zitatolewa ndani ya saa 12 kabla ya shughuli hiyo
kufanyika.

Taarifa za matukio ya dharura yatakayosababisha kukosekana kwa huduma ya
maji zitatolewa mara tu baada ya tukio kutokea.

Taarifa kuhusu hali ya huduma ya maji na maendeleo ya Mamlaka zitatolewa
kila baada ya miezi mitatu (3) kupitia kwenye vyombo mbalimbali vya habari,
vipeperushi pamoja na vikao kwa wadau mbalimbali.

Taarifa kuhusu malalamiko ya wateja kupitia barua, sanduku la maoni, barua
pepe zitatolewa kila baada ya siku (5) toka upokeaji wa malalamiko husika
kupokelewa.Malalamiko yanayotolewa kupitia simu yatapatiwa majibu ndani ya

siku tatu (3) baada ya kupokelewa.

Taarifa zote hutolewa kupitia vyombo mbalimbali vya habari, gari la matangazo,

kubandika mabango, akaunti za mitandao ya kijamii, vikao na matamasha mbalimbali

ya kijamii.
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18. MAPITIO YA MKATABA.
Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu (3). Aidha mkataba

huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu

yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi
ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya
viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na

usafi wa mazingira.

19. MAWASILIANO.

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira tuma kupitia

anuani ifuatayo: -
Anuani: - Mkurugenzi Mtendaji,
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira-Bukoba,

S.L.P 81, BUKOBA.

o Simu :028-2221744

o Fax:028-2221588

o Huduma kwa Mteja piga namba zifuatazo: -
o 0800712080(Bure)

o 028-2220300, 0767539330, 0784085181

o Barua pepe: info@buwasa.go.tz

o Tovuti: www.buwasa.go.tz
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20. SAA ZA KAZI
SAA ZA KAZI/OFISI ZILIPO

Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi ljumaa na siku za Jumamosi Ofisi

inafunguliwa kwa ajili ya shughuli za dharura tu kwa masaa yafuatayo: -
Siku za kazi: - Jumatatu: hadi ljumaa

Saa za kazi 1.30 Asububhi Saa 9.30 Alasiri
Siku za mwisho wa Juma  Jumamosi

Saa kazi Saa 1.30 Asubuhi hadi Saa 6.30 Mchana.

NAMBA ZA SIMU ZA DHARURA:

Mamlaka itatoa huduma za dharura ndani ya masaa 24 kwa wiki. Namba za simu za

wakati wa dharura, mapumziko au sikukuu ni 0800712080 (Bure).

OFISI ZILIPO:

Ofisi zetu zinapatika: Barabara ya Kitekele, Mtaa wa NHC Kata ya Kashai au karibu

na ofisi za Ujenzi. (Tanroads Kagera).
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KIAMBATISHO.

Kiambatisho Na 1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili kupata wateja kutoka kwa

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba.

Lengo la Ubora wa

Viwango vya Huduma

Vitakavyotolewa na

Na Huduma Maelezo Huduma kwa Mujibu wa i
Kanuni za EWURA Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira.

1. | Kupata Kuunganishiwa | Mteja ataunganishiwa Mteja ataunganishiwa

huduma huduma ya | huduma ndani ya siku 7 za | huduma ndani ya siku 7 za
maji safi au kazi, baada ya mteja kulipia | kazi, baada ya mteja kulipia
majitaka gharama za maunganisho. | gharama za maunganisho

2. | Dira ya Maji — | Kukarabati au | Muda usiozidi siku 7 za | Muda usiozidi siku 7 za
1 kubadilisha kazi, kukarabati au | kazi, kukarabati au

dira mbovu kubadilisha dira ya maji, | kubadilisha dira ya maji,
baada ya kugundua au|baada ya kugundua au
kufahamishwa kuhusu | kufahamishwa kuhusu
ubovu. ubovu.

3. | Dira ya Maji — | Usomaiji wa | Usomaji wa dira ya maji | Usomaji wa dira ya maji
2 Dira ya maji utafanyika angalau mara | utafanyika angalau mara

moja kila mwezi mmoja. moja kila mwezi mmoja.

4. | Kusitisha Usitishaji  wa | Kurejesha huduma ndani | Kurejesha huduma ndani
huduma huduma usio | ya masaa 24, baada ya|ya masaa 24, baada ya
kimakosa na ushahidi | kukiri kupokea taarifa | kukiri kupokea taarifa

sahihi. kuwa usitishwaji  wa | kuwa
huduma haukuwa na |usitishwaji wa huduma
ushahidi sahihi haukuwa na  ushahidi

sahihi

5. | Kurejesha Kurejesha Ndani ya masaa 24 baada | Ndani ya masaa 24 baada
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huduma huduma baada | ya kulipa deni. ya kulipa deni.
ya kulipia deni.
Malalamiko | Kushughulikia | Muda usiozidi siku 5 za | Muda usiozidi siku 5 za
malalamiko | kazi kukamilisha I;zzliss:f;ndlfizkrfbtcz?ungUZi
uchunguzi na kupata
ufumbuzi
Malipo Malipo ya | Malipo yafanyike ndani ya | Malipo yafanyike ndani ya
Ankara za | siku thelathini (30) baada | siku thelathini (30) baada
wateja. ya Ankara kutoka. ya Ankara kutoka.
Afya na Majitaka Hairuhusiwi majitaka | Hairuhusiwi majitaka
Usalama -1 kutoka kwenye | kutoka kwenye mtandao | kutoka kwenye mtandao
mtandao wa|wa Mamlaka kufurika|wa Mamlaka kufurika
majitaka ndani ya nyumba vya |ndani ya nyumba ya mteja
kufurika ndani | mteja.
ya nyumba ya
mteja.
Afya na Kufurika Hairuhusiwi Majitaka | Hairuhusiwi kutoka
Usalama =2 mtandao  wa | kutoka kwenye mtandao | kwenye mtandao wa

Majitaka nje.

wa Mamlaka kufurika
kwenye eneo / makazi ya

mteja.

Mamlaka kufurika kwenye

eneo / makazi ya mteja.
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Kiambatisho Na. 2: Viwango vya fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya
muda uliokubalika kwa mujibu wa kanuni za EWURA (GN 846).

Fidia kwa

NA Huduma Maelezo Lengo Fidia Kianzio kuendelea

kuchelewa.

1. | Kupata huduma Kuunganis | Mteja TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
hiwa ataunganishiwa siku
huduma ya | huduma ndani ya
majisafi au | siku saba (7) za
majitaka. kazi baada ya

kufanya malipo.

2. | Dira ya Maji — 1 Kukarabati | Muda usiozidi TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
au siku 7 za kazi siku
kubadilisha | kukarabati au
dira mbovu | kubadilisha dira

ya maji baada ya
kugundua au
kufahamishwa
kuhusu ubovu.

3. | Diraya Maji -2 Usomaiji Usomaji wa dira | TZS.15,000 | TZS 5,000 kwa
wa diraya |ya maji siku.
maiji utafanyika

angalau mara
moja kila baada
ya mwezi mmoja.

4. | Kusitisha huduma Usitishaji Kurejesha TZ2S.100,000 | TZS.5, 000 kwa

kimakosa. wa huduma ndani ya siku.
huduma masaa 24 baada
usio na ya kukiri kupokea
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ushahidi.

taarifa kuwa
usitishwaji wa

huduma haukuwa

na ushahidi
sahihi.

Kurejesha Huduma Kurejesha | Ndaniya masaa |TZS.30,000 | TZS.5, 000 kwa
huduma 24 baada ya siku.
baada ya kulipa deni.
kulipia
deni.

Malalamiko Kushughuli | Muda usiodizi TZS.30,000 | TZS.5, 000 kwa
kia siku 5 za kazi siku.
malalamiko | kukamilisha

uchunguzi na
kupata ufumbuzi
kuanzia tarehe ya
kupokea
lalamiko.

Afya na Usalama - 1 | Majitaka Hairuhusiwi TZS.50,000 | TZS.20, 000
kutoka majitaka kutoka kwa siku.
kwenye kwenye mtandao
mtandao wa Mamlaka
wa kufurika ndani ya
majitaka nyumba ya mteja.
kufurika
ndani ya
nyumba ya
mtaja.

Afya na Usalama — 2 | Kufurika Hairuhusiwi TZ2S.30,000 | TZS.20, 000
kwa majitaka kutoka kwa siku.

24




mtandao
wa
majitaka

nje.

kwenye mtandao
wa Mamlaka

kutiririka kwenye
eneo / makazi ya

mteja.
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